Welcome to Yen Bai Portal
  • Đường dây nóng: 0983.953.090
  • English
Câu hỏi mới
Hỏi đáp xem nhiều

Câu hỏi:

Kính gửi quý cơ quan, hiện nay tôi đang là một cán bộ, không phải là đảng viên. Tôi muốn đi nước ngoài vì việc riêng, vậy tôi cần phải làm thủ tục như thế nào và cần phải có những văn bản gì để được cấp phép ra nước ngoài? Có văn bản nào quy định về vấn đề này không? Tôi xin chân thành cảm ơn!

Người hỏi: công dân Nguyễn Thuỳ Linh / Địa chỉ: thành phố yên bái / Ngày hỏi: 20/04/2018

Câu trả lời:

Sau khi nghiên cứu, Sở Ngoại vụ trả lời câu hỏi nêu trên cụ thể như sau:

1. Về văn bản quy định:

Căn cứ vào điểm 2.2, khoản 2, Điều 9 và khoản 6, Điều 12 Quy chế số 01-QC/TU ngày 30/11/2015 của Tỉnh ủy Yên Bái về Quản lý thống nhất các hoạt động đối ngoại trên địa bàn tỉnh.

Về câu hỏi của bà Nguyễn Thùy Linh thì việc xem xét, quyết định cho phép bà đi nước ngoài về việc riêng thuộc thẩm quyền quản lý của đơn vị.

2. Thủ tục hồ sơ gồm có:

- Đơn xin nghỉ phép của cán bộ, công chức, viên chức đi nước ngoài về việc riêng nội dung bao gồm: Thông tin cá nhân, thời gian nghỉ phép (trong đó nêu rõ thời gian nghỉ tại nước ngoài), nước đến, mục đích, kinh phí.

- Thủ trưởng cơ quan, đơn vị đồng ý và ra quyết định cho phép cán bộ nghỉ phép đi nước ngoài về việc riêng (đồng gửi Sở Ngoại vụ theo quy định).

Cổng Thông tin điện tử tỉnh Yên Bái trân trọng cảm ơn Quý cơ quan đã có ý kiến trả lời công dân.

Tệp đính kèm

Ngày trả lời: 09/05/2018