Welcome to Yen Bai Portal
  • Đường dây nóng: 0983.953.090
  • English
Câu hỏi mới
Hỏi đáp xem nhiều

 

 * Thông tin cá nhân của bạn sẽ được bảo vệ theo quy định của Thông tư số: 25/2010/TT-BTTTT

Câu hỏi:

Tôi là bác sỹ hiện công tác tại Bệnh viện tâm thần tỉnh Yên Bái, năm 2019, tôi được phân công làm nhiệm vụ khám kiểm tra lại bệnh nhân tâm thần và động kinh đang uống thuốc duy trì tại các xã trong tỉnh. Xin hỏi phụ cấp ưu đãi nghề đối với công việc trên được tính như thế nào? Tôi xin cảm ơn!

Người hỏi: Nguyễn Long Thăng / Địa chỉ: Bệnh viện Tâm thần Tỉnh Yên bái / Ngày hỏi: 24/01/2019

Câu trả lời:

Sau khi nghiên cứu, Sở Y tế có ý kiến trả lời ông Nguyễn Long Thăng qua Cổng Thông tin điện tử tỉnh Yên Bái như sau:

Căn cứ khoản 1 Điều 3 Nghị định số 56/2011/NĐ-CP ngày 04/7/2011 của Chính phủ quy định chế độ phụ cấp ưu đãi theo nghề đối với công chức, viên chức công tác tại các cơ sở y tế công lập có qui định như sau:

1. Mức phụ cấp 70% áp dụng đối với công chức, viên chức thường xuyên, trực tiếp làm các công việc sau đây:

a) Xét nghiệm, khám, điều trị, chăm sóc người bệnh HIV/AIDS, phong, lao, tâm thần;

b) Giám định pháp y, pháp y tâm thần, giải phẫu bệnh lý.

Như vậy nếu ông Nguyễn Long Thăng là bác sĩ hiện công tác tại Bệnh viện Tâm thần tỉnh Yên Bái thường xuyên, trực tiếp làm công việc khám kiểm tra lại bệnh nhân tâm thần và động kinh đang uống thuốc duy trì tại các xã trong tỉnh thì được hưởng mức phụ cấp 70% theo quy định tại điểm a khoản 1 Điều 3 Nghị định số 56/2011/NĐ-CP của Chính phủ quy định chế độ phụ cấp ưu đãi theo nghề đối với công chức, viên chức công tác tại các cơ sở y tế công lập.

Cổng Thông tin điện tử tỉnh Yên Bái trân trọng cảm ơn Sở Y tế đã có ý kiến trả lời công dân!

Tệp đính kèm

Ngày trả lời: 02/02/2019