Hiện nay (21/12): Ở phía Bắc có một bộ phận không khí lạnh đang di chuyển xuống phía Nam.
Dự báo: Khoảng gần sáng và ngày 23/12, bộ phận không khí lạnh này sẽ ảnh hưởng đến các tỉnh phía Đông Bắc Bộ và khu vực Việt Bắc trong đó có tỉnh Yên Bái; gió chuyển hướng Đông Bắc cấp 2-3, vùng núi cao cấp 3-4. Từ ngày 23/12, các khu vực trong tỉnh trời trở rét; nhiệt độ thấp nhất phổ biến 15-18 độ, ở vùng núi có nơi 10-13 độ.
Cảnh báo: Do ảnh hưởng của không khí lạnh, các khu vực trong tỉnh có mưa, mưa nhỏ rải rác.
Cấp độ rủi ro thiên tai do mưa, lốc, sét:
ĐÀI KHÍ TƯỢNG THỦY VĂN TỈNH YÊN BÁI
Hiện nay (21/12): Ở phía Bắc có một bộ phận không khí lạnh đang di chuyển xuống phía Nam.
Dự báo: Khoảng gần sáng và ngày 23/12, bộ phận không khí lạnh này sẽ ảnh hưởng đến các tỉnh phía Đông Bắc Bộ và khu vực Việt Bắc trong đó có tỉnh Yên Bái; gió chuyển hướng Đông Bắc cấp 2-3, vùng núi cao cấp 3-4. Từ ngày 23/12, các khu vực trong tỉnh trời trở rét; nhiệt độ thấp nhất phổ biến 15-18 độ, ở vùng núi có nơi 10-13 độ.
Cảnh báo: Do ảnh hưởng của không khí lạnh, các khu vực trong tỉnh có mưa, mưa nhỏ rải rác.
Cấp độ rủi ro thiên tai do mưa, lốc, sét:
ĐÀI KHÍ TƯỢNG THỦY VĂN TỈNH YÊN BÁI