Hiện nay (28/12), bộ phận không khí lạnh (KKL) mạnh đã báo vẫn đang tiếp tục di chuyển xuống phía Nam.
Dự báo: Khoảng tối và đêm mai (29/12), bộ phận KKL này sẽ ảnh hưởng đến vùng núi Bắc Bộ, sau đó sẽ ảnh hưởng đến các nơi khác ở Bắc Bộ, Trung Bộ và một số nơi ở Nam Trung Bộ.
Do ảnh hưởng của KKL mạnh nên từ tối và đêm mai (29/12), thời tiết các khu vực trong tỉnh Yên Bái trời chuyển rét đậm rét hại với nhiệt độ thấp nhất phổ biến 11 - 13oC (vùng cao 7 - 9oC).
Đợt rét đậm rét hại này xảy ra trong khoảng 3 – 4 ngày với nhiệt độ thấp nhất phổ biến 8 - 10oC (vùng cao 2 - 4oC).
Vùng cao cần đề phòng băng giá sương muối.
Cấp độ rủi ro thiên tai: cấp độ 1
Hiện nay (28/12), bộ phận không khí lạnh (KKL) mạnh đã báo vẫn đang tiếp tục di chuyển xuống phía Nam.
Dự báo: Khoảng tối và đêm mai (29/12), bộ phận KKL này sẽ ảnh hưởng đến vùng núi Bắc Bộ, sau đó sẽ ảnh hưởng đến các nơi khác ở Bắc Bộ, Trung Bộ và một số nơi ở Nam Trung Bộ.
Do ảnh hưởng của KKL mạnh nên từ tối và đêm mai (29/12), thời tiết các khu vực trong tỉnh Yên Bái trời chuyển rét đậm rét hại với nhiệt độ thấp nhất phổ biến 11 - 13oC (vùng cao 7 - 9oC).
Đợt rét đậm rét hại này xảy ra trong khoảng 3 – 4 ngày với nhiệt độ thấp nhất phổ biến 8 - 10oC (vùng cao 2 - 4oC).
Vùng cao cần đề phòng băng giá sương muối.
Cấp độ rủi ro thiên tai: cấp độ 1