-
Hội Khuyến học Yên Bái đồng hành cùng học sinh khó khăn
Những năm qua, các cấp hội khuyến học (HKH) tỉnh Yên Bái đã tích cực vận động ủng hộ từ các tổ chức, cá nhân hảo tâm tạo nguồn lực hỗ trợ, động viên học sinh, sinh viên nghèo, có hoàn cảnh khó khăn.
-
Văn Yên khen thưởng 85 học sinh giỏi lớp 8 cấp huyện
Phòng Giáo dục - Đào tạo huyện Văn Yên vừa tuyên dương, khen thưởng 85 em học sinh giỏi lớp 8 cấp huyện.
-
Sự học ở Yên Thành
Trường Tiểu học xã Yên Thành (xã Yên Thành, huyện Yên Bình) mới ra khỏi vùng 135, khi xã đạt chuẩn nông thôn mới vào tháng 12/2022. Trường có 97% học sinh là con em đồng bào dân tộc thiểu số, trong đó 95% là người dân tộc Dao.
-
Yên Bình tuyên dương học sinh, giáo viên xuất sắc trong năm học 2023 - 2024
Sáng 17/6, UBND huyện Yên Bình tổ chức tổng kết, tuyên dương, khen thưởng các tập thể, giáo viên, học sinh đạt thành tích xuất sắc năm học 2023 -2024.
-
Văn Yên tuyên dương 120 học sinh có thành tích xuất sắc năm học 2023 – 2024
Ngày 30/5, huyện Văn Yên đã tổ chức gặp mặt tuyên dương, khen thưởng 120 học sinh có thành tích xuất sắc trong năm học 2023 - 2024.