CTTĐT - Từ khi triển khai thực hiện Chỉ thị số 10/CT-TTg ngày 19/4/2023 của Thủ tướng Chính phủ về tăng cường công tác bảo đảm trật tự, an toàn giao thông (TTATGT) đường bộ trong tình hình mới đến nay, tình hình TTATGT trên địa bàn tỉnh Yên Bái tiếp tục được duy trì ổn định, không xảy ra các vụ TNGT đặc biệt nghiêm trọng và ùn tắc giao thông; nhận thức, ý thức chấp hành pháp luật về giao thông của người dân được nâng lên rõ rệt, bước đầu đã hình thành được thói quen, văn hóa “đã uống rượu bia, không lái xe”.