Tính đến ngày 15/12/2022, Trung tâm Lưu trữ lịch sử tỉnh Yên Bái đã phục vụ được 152 lượt độc giả đến khai thác, sử dụng tài liệu lưu trữ tại Phòng đọc của Trung tâm. Tổng số hồ sơ khai thác, sử dụng là 961 hồ sơ; cấp 700 bản chứng thực tài liệu lưu trữ với 1.848 trang A4; cấp 159 bản sao tài liệu lưu trữ với 1.178 trang A4.
Viên chức phục vụ độc giả sử dụng tài liệu tại Phòng đọc của Trung tâm
Tài liệu phục vụ khai thác, sử dụng chủ yếu là các hồ sơ, tài liệu liên quan đến chế độ, chính sách của các cá nhân, tài liệu thành lập, giải thể của các cơ quan, tổ chức, tài liệu báo cáo của các ngành về tình hình phát triển kinh tế, xã hội của tỉnh thuộc phông Ủy ban nhân dân tỉnh Yên Bái qua các thời kỳ, phông các Sở, ngành và Phông UBND các huyện, thị xã, thành phố thuộc tỉnh./.
Thu Hường
Trung tâm Lưu trữ lịch sử tỉnh
109 lượt xem