-
Trưng bày chuyên đề “Yên Bái - Dấu son trong chiến dịch Điện Biên Phủ” Kỷ niệm 70 năm Ngày Chiến thắng Điện Biên Phủ (7/5/1954 - 7/5/2024)
Hướng tới kỷ niệm 70 năm Chiến thắng lịch sử Điện Biên Phủ (7/5/1954 - 7/5/2024), sáng ngày 24/4/2024, Trung tâm Lưu trữ lịch sử tỉnh và Bảo tàng tỉnh Yên Bái đã khai mạc trưng bày chuyên đề “Yên Bái - Dấu son trong chiến dịch Điện Biên Phủ”.
-
Trung tâm Lưu trữ lịch sử tỉnh Yên Bái hưởng ứng các hoạt động kỷ 114 năm Ngày Quốc tế Phụ nữ (08/3/1910-08/3/2024)
Trong không khí vui tươi, phấn khởi kỷ niệm 114 năm Ngày Quốc tế phụ nữ 8-3 và 1984 năm Khởi nghĩa Hai Bà Trưng, Tổ Công đoàn Trung tâm Lưu trữ lịch sử tỉnh Yên Bái tham gia các hoạt động sôi nổi và ý nghĩa.
-
Tổ chức trưng bày, giới thiệu tài liệu lưu trữ tại Hội báo Xuân Giáp Thìn 2024
Trung tâm Lưu trữ lịch sử tỉnh Yên Bái tổ chức trưng bày, giới thiệu tài liệu lưu trữ tại Hội báo Xuân Giáp Thìn 2024 diễn ra từ ngày 02/02/2024 đến hết ngày 15/02/2024 (tức từ ngày 23 tháng Chạp năm Quý Mão đến hết ngày mùng 06 tháng Giêng năm Giáp Thìn) tại Bảo tàng tỉnh Yên Bái.
Nhằm phát huy hiệu quả giá trị tài liệu lưu trữ, góp phần phục vụ công cuộc xây dựng, phát triển kinh tế - xã hội của đất nước nói chung và của tỉnh Yên Bái nói riêng. Trung tâm Lưu trữ lịch sử tỉnh Yên Bái tổ chức trưng bày, giới thiệu một số tài liệu lưu trữ giúp cho người dân và du khách có thêm những cảm nhận tốt đẹp, tìm hiểu giá trị lịch sử; góp phần xây dựng quê hương Yên Bái phát triển nhanh, bền vững theo hướng “Xanh, Hài hòa, Bản sắc và Hạnh phúc”.
Một số hình ảnh tại Hội báo Xuân Giáp Thìn 2024:
-
Thư chúc mừng của Cục trưởng Cục Văn thư và Lưu trữ nhà nước nhân kỷ niệm 78 năm Ngày truyền thống ngành Lưu trữ Việt Nam
Thư chúc mừng của Cục trưởng Cục Văn thư và Lưu trữ nhà nước nhân kỷ niệm 78 năm Ngày truyền thống ngành Lưu trữ Việt Nam
-
Trung tâm Lưu trữ lịch sử tỉnh Yên Bái và tỉnh Phú Thọ tổ chức gặp mặt, giao lưu nhân kỷ niệm 78 năm Ngày truyền thống ngành Lưu trữ Việt Nam
Ngày 31/12/2023, tại Flamingo Đại Lải Resort, Trung tâm Lưu trữ lịch sử tỉnh Yên Bái và Trung tâm Lưu trữ lịch sử tỉnh Phú Thọ tổ chức gặp mặt, giao lưu nhân kỷ niệm 78 năm Ngày truyền thống ngành Lưu trữ Việt Nam (03/01/1946 - 03/01/2023).