CTTĐT – Thiết thực chào mừng kỷ niệm 129 năm ngày sinh Chủ tịch Hồ Chí Minh (19/5/1890 – 19/5/2019), tiếp tục đẩy mạnh phong chào “Toàn dân rèn luyện thân thể theo gương Bác Hồ vĩ đại”, sáng ngày 17/5, Liên đoàn bóng bàn tỉnh Yên Bái, Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch phối hợp tổ chức khai mạc giải bóng bàn các câu lạc bộ tranh Cúp Liên đoàn bóng bàn tỉnh Yên Bái lần thứ XIX năm 2019.
Lãnh đạo Liên đoàn bóng bàn tỉnh Yên Bái, Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch trao cở lưu niệm cho các đội tham gia thi đấu
Giải bóng bàn các Câu lạc bộ tranh cúp Liên đoàn tỉnh năm nay có 10 đơn vị tham gia gồm: Bảo hiểm xã hội; thành phố Yên Bái, các phường: Đồng Tâm, Nguyễn Thái Học, Minh Tân, Trấn Yên, Văn Yên; Trường Dân tộc nội trú; Trường chuyên Nguyễn Tất Thành; Câu lạc bộ Thành Công.
![](file:///C:\Users\ADMINI~1\AppData\Local\Temp\msohtmlclip1\01\clip_image002.jpg)
![](/noidung/tintuc/PublishingImages/Thu-Huong/2.jpg)
Các đội tham gia thi đấu
Với 92 vận động viên tham gia thi đấu 7 nội dung: đồng đội nam, đồng đội nữ, đôi nam, đôi nữ, đôi nam nữ, đơn nam, đơn nữ. Nội dung thi đôi nam, đơn nam chia làm 2 nhóm tuổi từ 15 - 44 tuổi và từ 45 - 59 tuổi; nữ không chia độ tuổi ở tất cả các nội dung thi đấu từ 15 – 54 tuổi; đối tượng cao tuổi thi đấu nội dung đôi nam, đôi nam nữ, đơn nam, đơn nữ tuổi từ 55 – 60 tuổi; đối tượng thiếu niên tuổi từ 12 – 14; đối tượng nhi đồng tuổi từ 11 trở xuống dưới. Tính điểm thi cả 2 hình thức vòng tròn và đấu loại trực tiếp.Thời gian thi đấu diễn ra trong 3 ngày từ ngày 17/5 đến ngày 19/5.
![](file:///C:\Users\ADMINI~1\AppData\Local\Temp\msohtmlclip1\01\clip_image004.jpg)
![](/noidung/tintuc/PublishingImages/Thu-Huong/3.jpg)
Các vận động viên bắt đầu thi đấu
Giải bóng bàn các Câu lạc bộ tranh cúp Liên đoàn tỉnh Yên Bái được tổ chức thường niên hàng năm đã trở nên quen thuộc với các vận động viên trên địa bàn tỉnh không chỉ tạo ra sân chơi bổ ích cho các hội viên thuộc các Câu lạc bộ bóng bàn được giao lưu, cọ sát, nâng cao trình độ chuyên môn, kỹ chiến thuật trong thi đấu môn thể thao bóng bàn, mà qua đó còn phát hiện, tuyển chọn được những vận động viên xuất sắc nhất đề cử tham gia thi đấu tại các giải khu vực và toàn quốc.
Với sự góp mặt của các vận động viên từ nghiệp dư đến chuyên nghiệp hứa hẹn sẽ mang đến cho khán giả nhiều trận đấu hấp dẫn. Giải sẽ kết thúc vào 10h30p ngày 19/5/2019.
765 lượt xem
Thu Hương
Cổng thông tin điện tử tỉnh – Thiết thực chào mừng kỷ niệm 129 năm ngày sinh Chủ tịch Hồ Chí Minh (19/5/1890 – 19/5/2019), tiếp tục đẩy mạnh phong chào “Toàn dân rèn luyện thân thể theo gương Bác Hồ vĩ đại”, sáng ngày 17/5, Liên đoàn bóng bàn tỉnh Yên Bái, Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch phối hợp tổ chức khai mạc giải bóng bàn các câu lạc bộ tranh Cúp Liên đoàn bóng bàn tỉnh Yên Bái lần thứ XIX năm 2019.Giải bóng bàn các Câu lạc bộ tranh cúp Liên đoàn tỉnh năm nay có 10 đơn vị tham gia gồm: Bảo hiểm xã hội; thành phố Yên Bái, các phường: Đồng Tâm, Nguyễn Thái Học, Minh Tân, Trấn Yên, Văn Yên; Trường Dân tộc nội trú; Trường chuyên Nguyễn Tất Thành; Câu lạc bộ Thành Công.
Các đội tham gia thi đấu
Với 92 vận động viên tham gia thi đấu 7 nội dung: đồng đội nam, đồng đội nữ, đôi nam, đôi nữ, đôi nam nữ, đơn nam, đơn nữ. Nội dung thi đôi nam, đơn nam chia làm 2 nhóm tuổi từ 15 - 44 tuổi và từ 45 - 59 tuổi; nữ không chia độ tuổi ở tất cả các nội dung thi đấu từ 15 – 54 tuổi; đối tượng cao tuổi thi đấu nội dung đôi nam, đôi nam nữ, đơn nam, đơn nữ tuổi từ 55 – 60 tuổi; đối tượng thiếu niên tuổi từ 12 – 14; đối tượng nhi đồng tuổi từ 11 trở xuống dưới. Tính điểm thi cả 2 hình thức vòng tròn và đấu loại trực tiếp.Thời gian thi đấu diễn ra trong 3 ngày từ ngày 17/5 đến ngày 19/5.
Các vận động viên bắt đầu thi đấu
Giải bóng bàn các Câu lạc bộ tranh cúp Liên đoàn tỉnh Yên Bái được tổ chức thường niên hàng năm đã trở nên quen thuộc với các vận động viên trên địa bàn tỉnh không chỉ tạo ra sân chơi bổ ích cho các hội viên thuộc các Câu lạc bộ bóng bàn được giao lưu, cọ sát, nâng cao trình độ chuyên môn, kỹ chiến thuật trong thi đấu môn thể thao bóng bàn, mà qua đó còn phát hiện, tuyển chọn được những vận động viên xuất sắc nhất đề cử tham gia thi đấu tại các giải khu vực và toàn quốc.
Với sự góp mặt của các vận động viên từ nghiệp dư đến chuyên nghiệp hứa hẹn sẽ mang đến cho khán giả nhiều trận đấu hấp dẫn. Giải sẽ kết thúc vào 10h30p ngày 19/5/2019.
Các bài khác
- Yên Bái tổ chức Ngày hội việc làm, tư vấn tuyển sinh giáo dục nghề nghiệp năm 2019 (17/05/2019)
- Hội đồng Thi đua - Khen thưởng tỉnh xét duyệt thành tích đề nghị khen thưởng bậc cao đối với các cá nhân, cơ quan, đơn vị, địa phương (17/05/2019)
- Triển khai Ngày Vi chất dinh dưỡng, kết hợp với tẩy giun đợt 1 năm 2019 (16/05/2019)
- Yên Bái: Kỷ niệm 60 năm Ngày mở đường Hồ Chí Minh, Ngày truyền thống Bộ đội Trường Sơn (19/5/1959 - 19/5/2019)
(15/05/2019)
- Yên Bái triển khai kế hoạch chỉ đạo kỳ thi THPT Quốc gia năm 2019 (14/05/2019)
- Hội nghị trực tuyến 63 tỉnh, thành phố về kỳ thi THPT quốc gia 2019 (14/05/2019)
- Thông cáo báo chí Sự kiện “Giới thiệu sắc màu văn hóa dân tộc Mông Yên Bái” tại Hà Nội và các hoạt động du lịch của tỉnh Yên Bái trong tháng 5 năm 2019 (14/05/2019)
- Yên Bái: Tăng cường công tác lãnh đạo, chỉ đạo phòng, chống, ngăn chặn bệnh dịch tả lợn châu Phi trên địa bàn tỉnh (14/05/2019)
- Yên Bái: Khởi động Chiến dịch Thanh niên tình nguyện hè năm 2019 (12/05/2019)
- Phát động Tháng công nhân và Tháng hành động về an toàn vệ sinh lao động tỉnh Yên Bái năm 2019 (11/05/2019)
Xem thêm »