CTTĐT - Chiều 11/6, đồng chí Nguyễn Chiến Thắng - Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch UBND tỉnh đã tới thăm, tặng quà các chiến sỹ “nhí” tham gia chương trình Học kỳ trong quân đội đợt 2, năm 2019 tại Trường Quân sự tỉnh.
Phó Chủ tịch UBND tỉnh Nguyễn Chiến Thắng tặng quà cho các chiến sỹ
Tham gia chương trình "Học kỳ trong quân đội" đợt 2 năm nay, 75 chiến sỹ "nhí” độ tuổi từ 11-17 được trang bị những kiến thức cơ bản về quốc phòng - an ninh, tinh thần yêu nước, lòng tự hào, tự tôn dân tộc, truyền thống tốt đẹp của Quân đội nhân dân Việt Nam; huấn luyện thể lực, huấn luyện hậu cần, tập băng bó vết thương, tăng gia sản xuất... Cùng với những nội dung huấn luyện quân sự, các em còn được tham gia các hoạt động giao lưu văn nghệ, hoạt động thể thao, dân vũ, tham quan, hành quân dã ngoại, viết nhật ký, viết thư tay gửi gia đình...
Chương trình “Học kỳ trong quân đội” đợt này ngoài các em nhỏ tại địa bàn tỉnh còn thu hút sự tham gia của các chiến sỹ "nhí" sinh sống tại Thủ đô Hà Nội và tỉnh Phú Thọ.
![](/noidung/tintuc/PublishingImages/Lan-Huong/kiemtrahockiqd2.jpg)
(Đồng chí Nguyễn Chiến Thắng - Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm nơi ở và sinh hoạt của các chiến sỹ "nhí")
Đồng chí Nguyễn Chiến Thắng - Phó Chủ tịch UBND tỉnh đã ân cần thăm hỏi, động viên các chiến sỹ tham gia chương trình “Học kỳ trong quân đội” và chúc các chiến sỹ "nhí” khỏe, chăm ngoan, cố gắng tu dưỡng, rèn luyện tốt, tích cực tham gia mọi hoạt động tại chương trình.
Đồng chí mong muốn các chiến sỹ "nhí” sau khi trở về nhà tiếp tục phát huy những điều hay đã được học tập trong môi trường quân đội, tự giác trong học tập và lao động, trở thành con ngoan, trò giỏi, người có ích cho xã hội. Thay mặt các đồng chí lãnh đạo tỉnh, đồng chí Phó Chủ tịch UBND tỉnh đã tặng quà cho các chiến sỹ tham gia Học kỳ trong quân đội.
578 lượt xem
Lan Hương
Cổng thông tin điện tử tỉnh - Chiều 11/6, đồng chí Nguyễn Chiến Thắng - Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch UBND tỉnh đã tới thăm, tặng quà các chiến sỹ “nhí” tham gia chương trình Học kỳ trong quân đội đợt 2, năm 2019 tại Trường Quân sự tỉnh.Tham gia chương trình "Học kỳ trong quân đội" đợt 2 năm nay, 75 chiến sỹ "nhí” độ tuổi từ 11-17 được trang bị những kiến thức cơ bản về quốc phòng - an ninh, tinh thần yêu nước, lòng tự hào, tự tôn dân tộc, truyền thống tốt đẹp của Quân đội nhân dân Việt Nam; huấn luyện thể lực, huấn luyện hậu cần, tập băng bó vết thương, tăng gia sản xuất... Cùng với những nội dung huấn luyện quân sự, các em còn được tham gia các hoạt động giao lưu văn nghệ, hoạt động thể thao, dân vũ, tham quan, hành quân dã ngoại, viết nhật ký, viết thư tay gửi gia đình...
Chương trình “Học kỳ trong quân đội” đợt này ngoài các em nhỏ tại địa bàn tỉnh còn thu hút sự tham gia của các chiến sỹ "nhí" sinh sống tại Thủ đô Hà Nội và tỉnh Phú Thọ.
(Đồng chí Nguyễn Chiến Thắng - Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm nơi ở và sinh hoạt của các chiến sỹ "nhí")
Đồng chí Nguyễn Chiến Thắng - Phó Chủ tịch UBND tỉnh đã ân cần thăm hỏi, động viên các chiến sỹ tham gia chương trình “Học kỳ trong quân đội” và chúc các chiến sỹ "nhí” khỏe, chăm ngoan, cố gắng tu dưỡng, rèn luyện tốt, tích cực tham gia mọi hoạt động tại chương trình.
Đồng chí mong muốn các chiến sỹ "nhí” sau khi trở về nhà tiếp tục phát huy những điều hay đã được học tập trong môi trường quân đội, tự giác trong học tập và lao động, trở thành con ngoan, trò giỏi, người có ích cho xã hội. Thay mặt các đồng chí lãnh đạo tỉnh, đồng chí Phó Chủ tịch UBND tỉnh đã tặng quà cho các chiến sỹ tham gia Học kỳ trong quân đội.