CTTĐT - Theo báo cáo nhanh của UBND xã Túc Đán, huyện Trạm Tấu, vào chiều ngày 11/8/2019 tại thôn Háng Tầu, xã Túc Đán có dông kèm theo sét.
Ảnh minh họa.
Mưa dông và sét đã làm chết 3 người trong cùng một gia đình là bà Mùa Thị Sông, sinh năm 1962 (mẹ chồng); chị Thào Thị Vi, sinh năm 1994 (con dâu) và cháu Lý A Suối, 4 tháng tuổi (cháu nội).
Nhận được thông tin, UBND huyện Trạm Tấu đã thành lập đoàn đến thăm hỏi, động viên, giúp đỡ gia đình mai táng theo phong tục của địa phương, đồng thời huyện đã hỗ trợ 10 triệu đồng/người chết với tổng kinh phí hỗ trợ 30 triệu đồng cho gia đình nạn nhân.
764 lượt xem
Ban Biên tập
Cổng thông tin điện tử tỉnh - Theo báo cáo nhanh của UBND xã Túc Đán, huyện Trạm Tấu, vào chiều ngày 11/8/2019 tại thôn Háng Tầu, xã Túc Đán có dông kèm theo sét.Mưa dông và sét đã làm chết 3 người trong cùng một gia đình là bà Mùa Thị Sông, sinh năm 1962 (mẹ chồng); chị Thào Thị Vi, sinh năm 1994 (con dâu) và cháu Lý A Suối, 4 tháng tuổi (cháu nội).
Nhận được thông tin, UBND huyện Trạm Tấu đã thành lập đoàn đến thăm hỏi, động viên, giúp đỡ gia đình mai táng theo phong tục của địa phương, đồng thời huyện đã hỗ trợ 10 triệu đồng/người chết với tổng kinh phí hỗ trợ 30 triệu đồng cho gia đình nạn nhân.