CTTĐT - Nhân kỷ niệm 74 năm Ngày Thương binh - Liệt sỹ (27/7/1947 - 27/7/2021), chiều ngày 22/7, đồng chí Ngô Hạnh Phúc - Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch UBND tỉnh cùng đại diện Hội Cựu chiến binh tỉnh, Sở Tư pháp và lãnh đạo huyện Yên Bình đã đến thăm hỏi, động viên và tặng quà một số gia đình chính sách, người có công tiêu biểu trên địa bàn huyện Yên Bình.
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND tỉnh Ngô Hạnh Phúc thăm hỏi, động viên và tặng quà Mẹ Việt Nam Anh hùng Dương Thị Cúc ở thôn Ngòi Bang, xã Bảo Ái
Đoàn công tác của tỉnh đã đến thăm hỏi, động viên và tặng quà Mẹ Việt Nam Anh hùng Dương Thị Cúc ở thôn Ngòi Bang, xã Bảo Ái; ông Trịnh Bá Lập - người hoạt động kháng chiến bị nhiễm chất độc hóa học tại thôn Tân Lập, xã Bảo Ái; thương binh hạng 1/4 Nguyễn Văn Soạn; gia đình bà Nguyễn Thị Chương và bà Hoàng Thị Thu là vợ liệt sĩ tại thị trấn Yên Bình.
Tại các gia đình đến thăm, đồng chí Phó Chủ tịch UBND tỉnh Ngô Hạnh Phúc bày tỏ lòng biết ơn sâu sắc với các gia đình chính sách, thương binh, thân nhân liệt sỹ, các thế hệ cha anh đi trước đã anh dũng chiến đấu, cống hiến, hy sinh xương máu vì độc lập, tự do của Tổ quốc. Đồng chí mong muốn các gia đình chính sách, người có công với cách mạng tiếp tục phát huy truyền thống cách mạng, gương mẫu thực hiện và vận động con cháu thực hiện tốt các chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước; tích cực tham gia phát triển kinh tế, xây dựng nếp sống văn hóa mới, góp phần xây dựng tỉnh Yên Bái ngày càng phát triển.
![](/noidung/tintuc/PublishingImages/Thu-Nga/2021/img_0163%20bt%20yen%20binh%202272021.jpg)
Đồng chí Bí thư Huyện ủy Yên Bình An Hoàng Linh tặng quà cho ông Trịnh Bá Lập - người hoạt động kháng chiến bị nhiễm chất độc hóa học tại thôn Tân Lập, xã Bảo Ái
Nhân dịp này, lãnh đạo huyện Yên Bình cũng thăm hỏi, động viên và tặng quà của huyện cho các hộ gia đình chính sách, người có công tiêu biểu trên địa bàn.
1177 lượt xem
CTV: Đức Thành
Cổng thông tin điện tử tỉnh - Nhân kỷ niệm 74 năm Ngày Thương binh - Liệt sỹ (27/7/1947 - 27/7/2021), chiều ngày 22/7, đồng chí Ngô Hạnh Phúc - Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch UBND tỉnh cùng đại diện Hội Cựu chiến binh tỉnh, Sở Tư pháp và lãnh đạo huyện Yên Bình đã đến thăm hỏi, động viên và tặng quà một số gia đình chính sách, người có công tiêu biểu trên địa bàn huyện Yên Bình. Đoàn công tác của tỉnh đã đến thăm hỏi, động viên và tặng quà Mẹ Việt Nam Anh hùng Dương Thị Cúc ở thôn Ngòi Bang, xã Bảo Ái; ông Trịnh Bá Lập - người hoạt động kháng chiến bị nhiễm chất độc hóa học tại thôn Tân Lập, xã Bảo Ái; thương binh hạng 1/4 Nguyễn Văn Soạn; gia đình bà Nguyễn Thị Chương và bà Hoàng Thị Thu là vợ liệt sĩ tại thị trấn Yên Bình.
Tại các gia đình đến thăm, đồng chí Phó Chủ tịch UBND tỉnh Ngô Hạnh Phúc bày tỏ lòng biết ơn sâu sắc với các gia đình chính sách, thương binh, thân nhân liệt sỹ, các thế hệ cha anh đi trước đã anh dũng chiến đấu, cống hiến, hy sinh xương máu vì độc lập, tự do của Tổ quốc. Đồng chí mong muốn các gia đình chính sách, người có công với cách mạng tiếp tục phát huy truyền thống cách mạng, gương mẫu thực hiện và vận động con cháu thực hiện tốt các chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước; tích cực tham gia phát triển kinh tế, xây dựng nếp sống văn hóa mới, góp phần xây dựng tỉnh Yên Bái ngày càng phát triển.
Đồng chí Bí thư Huyện ủy Yên Bình An Hoàng Linh tặng quà cho ông Trịnh Bá Lập - người hoạt động kháng chiến bị nhiễm chất độc hóa học tại thôn Tân Lập, xã Bảo Ái
Nhân dịp này, lãnh đạo huyện Yên Bình cũng thăm hỏi, động viên và tặng quà của huyện cho các hộ gia đình chính sách, người có công tiêu biểu trên địa bàn.