CTTĐT - Ngày 31/7, Trung tâm hoạt động Thanh thiếu nhi tỉnh tổ chức tập huấn nâng cao kỹ năng hội nhập cho đoàn viên, thanh thiếu niên năm 2016.
60 đoàn viên, thanh thiếu niên được tập huấn nâng cao kỹ năng hội nhập
Với chủ đề “sống mạnh mẽ”, trong thời gian 1 ngày, 60 đoàn viên, thanh thiếu niên đến từ Trung tâm Bảo trợ xã hội tỉnh và các em học sinh khối THPT và THCS trên địa bàn tỉnh được trang bị những kiến thức cơ bản về kỹ năng sống, kỹ năng thực hành xã hội, kỹ năng tư duy sáng tạo, kỹ năng giao tiếp đa văn hóa, kỹ năng thuyết trình tự tin, mạnh dạn trước đám đông và kỹ năng thực hành xã hội khác. Ngoài ra các em còn được tham gia các hoạt động bổ trợ như: Dân vũ Việt Nam, dân vũ Quốc tế, trò chơi tập thể, sinh hoạt văn nghệ…thực hành các nội dung về kỹ năng công tác thanh niên về tổ chức sinh hoạt hè đã được học. Các đoàn viên, thanh thiếu niên đã tham gia rất nhiệt tình, sôi nổi, tạo không khí vừa vui chơi, vừa học tập rất thiết thực mang lại nhiều niềm điều thú vị, bổ ích trong hoạt động kỹ năng.
Qua lớp tập huấn nhằm giúp các đoàn viên, thanh thiếu niên nâng cao kỹ năng hội nhập, tạo môi trường năng động và không gian học tập thiết thực, bổ ích trong dịp hè, góp phần hình thành những thói quen có ích cho các em trong giao tiếp, trong học tập và sinh hoạt cộng đồng.
579 lượt xem
Hiền Trang
Cổng thông tin điện tử tỉnh - Ngày 31/7, Trung tâm hoạt động Thanh thiếu nhi tỉnh tổ chức tập huấn nâng cao kỹ năng hội nhập cho đoàn viên, thanh thiếu niên năm 2016.
Với chủ đề “sống mạnh mẽ”, trong thời gian 1 ngày, 60 đoàn viên, thanh thiếu niên đến từ Trung tâm Bảo trợ xã hội tỉnh và các em học sinh khối THPT và THCS trên địa bàn tỉnh được trang bị những kiến thức cơ bản về kỹ năng sống, kỹ năng thực hành xã hội, kỹ năng tư duy sáng tạo, kỹ năng giao tiếp đa văn hóa, kỹ năng thuyết trình tự tin, mạnh dạn trước đám đông và kỹ năng thực hành xã hội khác. Ngoài ra các em còn được tham gia các hoạt động bổ trợ như: Dân vũ Việt Nam, dân vũ Quốc tế, trò chơi tập thể, sinh hoạt văn nghệ…thực hành các nội dung về kỹ năng công tác thanh niên về tổ chức sinh hoạt hè đã được học. Các đoàn viên, thanh thiếu niên đã tham gia rất nhiệt tình, sôi nổi, tạo không khí vừa vui chơi, vừa học tập rất thiết thực mang lại nhiều niềm điều thú vị, bổ ích trong hoạt động kỹ năng.
Qua lớp tập huấn nhằm giúp các đoàn viên, thanh thiếu niên nâng cao kỹ năng hội nhập, tạo môi trường năng động và không gian học tập thiết thực, bổ ích trong dịp hè, góp phần hình thành những thói quen có ích cho các em trong giao tiếp, trong học tập và sinh hoạt cộng đồng.