CTTĐT - Sáng 26/2/2018, đồng chí Nguyễn Minh Tuấn - Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Trưởng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy đến thăm và chúc mừng các thầy thuốc, y bác sỹ của Bệnh viện Lao và Bệnh phổi nhân kỷ niệm 63 năm ngày Thầy thuốc Việt Nam (27/2/1955 - 27/2/2018), Cùng đi có lãnh đạo Sở Y tế, Sở Giáo dục và Đào tạo.
Đồng chí Nguyễn Minh Tuấn - Ủy viên BTV, Trưởng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy cùng đoàn công tác tặng hoa chúc mừng các thầy thuốc, y bác sỹ Bệnh viện Lao và Bệnh phổi
Bệnh viện Lao và Bệnh phổi hiện có 8 phòng khoa chuyên môn với 53 cán bộ, y bác sỹ. Trong năm 2017, Bệnh viện đã triển khai nhiều kỹ thuật mới, nâng cao chất lượng khám chữa bệnh, đáp ứng nhu cầu của người dân. Năm 2017, Bệnh viện đã khám và chữa cho 3.251 lượt người.
Nhân kỷ niệm 63 năm ngày Thầy thuốc Việt Nam (27/2/1955 - 27/2/2018), đồng chí Nguyễn Minh Tuấn - Trưởng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy cùng đoàn công tác đã chúc mừng các thầy thuốc, y bác sỹ của Bệnh viện. Đồng chí Trưởng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy đã khẳng định lại những lời chỉ dạy sâu sắc của Bác Hồ trong Trong bức thư gửi Hội nghị Cán bộ Y tế, ngày 27/2/1955, và bày tỏ mong muốn các thầy thuốc của Bệnh viện tiếp tục đẩy mạnh việc học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh, làm theo những lời dạy của Bác, không ngừng học hỏi, nâng cao trình độ chuyên môn, nghiệp vụ, tập trung nâng cao chất lượng khám chữa bệnh và các dịch vụ phục vụ người bệnh, rèn luyện y đức, hết lòng hết sức cứu chữa cho các bệnh nhân. Đặc biệt, là cần phải xây dựng khoa, phòng, cá nhân, tập thể làm theo lời Bác nhằm hướng tới chuẩn mực của ngành Y.
![](/noidung/tintuc/PublishingImages/Hien-Trang/hoi%20nghi/nganhytechucmung2702.jpg)
Lãnh đạo Sở Y tế tặng hoa chúc mừng Bệnh viện
804 lượt xem
Hiền Trang
Cổng thông tin điện tử tỉnh - Sáng 26/2/2018, đồng chí Nguyễn Minh Tuấn - Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Trưởng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy đến thăm và chúc mừng các thầy thuốc, y bác sỹ của Bệnh viện Lao và Bệnh phổi nhân kỷ niệm 63 năm ngày Thầy thuốc Việt Nam (27/2/1955 - 27/2/2018), Cùng đi có lãnh đạo Sở Y tế, Sở Giáo dục và Đào tạo.Bệnh viện Lao và Bệnh phổi hiện có 8 phòng khoa chuyên môn với 53 cán bộ, y bác sỹ. Trong năm 2017, Bệnh viện đã triển khai nhiều kỹ thuật mới, nâng cao chất lượng khám chữa bệnh, đáp ứng nhu cầu của người dân. Năm 2017, Bệnh viện đã khám và chữa cho 3.251 lượt người.
Nhân kỷ niệm 63 năm ngày Thầy thuốc Việt Nam (27/2/1955 - 27/2/2018), đồng chí Nguyễn Minh Tuấn - Trưởng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy cùng đoàn công tác đã chúc mừng các thầy thuốc, y bác sỹ của Bệnh viện. Đồng chí Trưởng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy đã khẳng định lại những lời chỉ dạy sâu sắc của Bác Hồ trong Trong bức thư gửi Hội nghị Cán bộ Y tế, ngày 27/2/1955, và bày tỏ mong muốn các thầy thuốc của Bệnh viện tiếp tục đẩy mạnh việc học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh, làm theo những lời dạy của Bác, không ngừng học hỏi, nâng cao trình độ chuyên môn, nghiệp vụ, tập trung nâng cao chất lượng khám chữa bệnh và các dịch vụ phục vụ người bệnh, rèn luyện y đức, hết lòng hết sức cứu chữa cho các bệnh nhân. Đặc biệt, là cần phải xây dựng khoa, phòng, cá nhân, tập thể làm theo lời Bác nhằm hướng tới chuẩn mực của ngành Y.
Lãnh đạo Sở Y tế tặng hoa chúc mừng Bệnh viện