CTTĐT - Tính đến nay, đã có 122 tổ chức, cá nhân trong và ngoài tỉnh ủng hộ nhân dân tỉnh Yên Bái khắc phục hậu quả mưa lũ với số tiền gần 9,7 tỷ đồng.
Cán bộ, chiến sĩ Trung đoàn 98, Sư đoàn 316 (Quân khu 2) vận chuyển lương thực, tiếp tế cho người dân bản Mười, xã Sơn Lương (Văn Chấn, Yên Bái) trong đợt mưa lũ vừa qua.
Hưởng ứng lời kêu gọi ủng hộ nhân dân tỉnh Yên Bái khắc phục thiệt hại do mưa lũ gây ra, vừa qua, Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh Lào Cai đã chuyển 500 triệu đồng nhằm ủng hộ nhân dân tỉnh Yên Bái sớm vượt qua những khó khăn, ảnh hưởng do đợt mưa lũ vừa qua.
Như vậy, từ khi phát động ủng hộ đến nay Ủy ban MTTQ tỉnh Yên Bái đã nhận được tổng số tiền 9.679.886.986 đồng từ 122 tổ chức, cá nhân trong và ngoài tỉnh.
Ủy ban MTTQ tỉnh Yên Bái mong tiếp tục nhận được sự chia sẻ, giúp đỡ của các tổ chức, cá nhân trong và ngoài tỉnh đến người dân vùng lũ.
868 lượt xem
Ban Biên tập
Cổng thông tin điện tử tỉnh - Tính đến nay, đã có 122 tổ chức, cá nhân trong và ngoài tỉnh ủng hộ nhân dân tỉnh Yên Bái khắc phục hậu quả mưa lũ với số tiền gần 9,7 tỷ đồng. Hưởng ứng lời kêu gọi ủng hộ nhân dân tỉnh Yên Bái khắc phục thiệt hại do mưa lũ gây ra, vừa qua, Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh Lào Cai đã chuyển 500 triệu đồng nhằm ủng hộ nhân dân tỉnh Yên Bái sớm vượt qua những khó khăn, ảnh hưởng do đợt mưa lũ vừa qua.
Như vậy, từ khi phát động ủng hộ đến nay Ủy ban MTTQ tỉnh Yên Bái đã nhận được tổng số tiền 9.679.886.986 đồng từ 122 tổ chức, cá nhân trong và ngoài tỉnh.
Ủy ban MTTQ tỉnh Yên Bái mong tiếp tục nhận được sự chia sẻ, giúp đỡ của các tổ chức, cá nhân trong và ngoài tỉnh đến người dân vùng lũ.