CTTĐT - Sáng 12/9, thừa ủy quyền của Ban Bí thư TW Đoàn TNCS Hồ Chí Minh, đồng chí Đoàn Thị Thanh Tâm - Bí thư Tỉnh đoàn Yên Bái đã trao Quyết định và Huy hiệu tuổi trẻ dũng cảm cho Thiếu úy Lê Ngọc Chung - Đội Xây dựng phong trào và Quản lý, bảo vệ dân phố, Công an Thành phố Yên Bái và đồng chí Nguyễn Khánh Hoàng - Nhân viên khoa Hóa sinh, Bệnh viện Đa khoa tỉnh.
Đồng chí Đoàn Thị Thanh Tâm - Bí thư Tỉnh đoàn Yên Bái trao Quyết định và Huy hiệu tuổi trẻ dũng cảm cho Thiếu úy Lê Ngọc Chung
Vào khoảng 7h20 phút ngày 2/8, trên đoạn cầu Bách Lẫm, thành phố Yên Bái có tiếng tri hô có người rơi xuống sông Hồng. Ngay lập tức, hai người thanh niên là Thiếu úy Lê Ngọc Chung - Đội Xây dựng phong trào và Quản lý, bảo vệ dân phố, Công an Thành phố Yên Bái và đồng chí Nguyễn Khánh Hoàng - Nhân viên khoa Hóa sinh, Bệnh viện Đa khoa tỉnh không do dự đã lao xuống sông cứu nạn nhân. Hành động của Thiếu úy Lê Ngọc Chung và Kỹ thuật viên Nguyễn Khánh Hoàng xứng đáng được biểu dương và là hình ảnh đẹp để các bạn trẻ noi theo.
![](/noidung/tintuc/PublishingImages/Lan-Huong/hoangbvtinh.jpg)
(Đồng chí Đoàn Thị Thanh Tâm - Bí thư Tỉnh đoàn Yên Bái trao Quyết định và Huy hiệu tuổi trẻ dũng cảm cho đồng chí Nguyễn Khánh Hoàng)
Theo đánh giá của lãnh đạo 2 đơn vị, Thiếu úy Lê Ngọc Chung và đồng chí Nguyễn Khánh Hoàng đều là những cán bộ mẫn cán với công việc, là đoàn viên thanh niên nhiệt tình trong mọi phong trào, được đồng chí, đồng đội và bạn bè quý mến.
![](/noidung/tintuc/PublishingImages/Lan-Huong/traotruognhoc.jpg)
(Lãnh đạo Tỉnh đoàn tặng quà cho các em học sinh nghèo vượt khó tại trường TH và THCS Văn Tiến)
Cũng trong buổi sáng cùng ngày, lãnh đạo Tỉnh đoàn Yên Bái đã đến tặng quà cho thầy và trò của trường TH và THCS Văn Tiến và trường Tiểu học Yên Thịnh - Thành phố Yên Bái.
869 lượt xem
Lan Hương
Cổng thông tin điện tử tỉnh - Sáng 12/9, thừa ủy quyền của Ban Bí thư TW Đoàn TNCS Hồ Chí Minh, đồng chí Đoàn Thị Thanh Tâm - Bí thư Tỉnh đoàn Yên Bái đã trao Quyết định và Huy hiệu tuổi trẻ dũng cảm cho Thiếu úy Lê Ngọc Chung - Đội Xây dựng phong trào và Quản lý, bảo vệ dân phố, Công an Thành phố Yên Bái và đồng chí Nguyễn Khánh Hoàng - Nhân viên khoa Hóa sinh, Bệnh viện Đa khoa tỉnh.Vào khoảng 7h20 phút ngày 2/8, trên đoạn cầu Bách Lẫm, thành phố Yên Bái có tiếng tri hô có người rơi xuống sông Hồng. Ngay lập tức, hai người thanh niên là Thiếu úy Lê Ngọc Chung - Đội Xây dựng phong trào và Quản lý, bảo vệ dân phố, Công an Thành phố Yên Bái và đồng chí Nguyễn Khánh Hoàng - Nhân viên khoa Hóa sinh, Bệnh viện Đa khoa tỉnh không do dự đã lao xuống sông cứu nạn nhân. Hành động của Thiếu úy Lê Ngọc Chung và Kỹ thuật viên Nguyễn Khánh Hoàng xứng đáng được biểu dương và là hình ảnh đẹp để các bạn trẻ noi theo.
(Đồng chí Đoàn Thị Thanh Tâm - Bí thư Tỉnh đoàn Yên Bái trao Quyết định và Huy hiệu tuổi trẻ dũng cảm cho đồng chí Nguyễn Khánh Hoàng)
Theo đánh giá của lãnh đạo 2 đơn vị, Thiếu úy Lê Ngọc Chung và đồng chí Nguyễn Khánh Hoàng đều là những cán bộ mẫn cán với công việc, là đoàn viên thanh niên nhiệt tình trong mọi phong trào, được đồng chí, đồng đội và bạn bè quý mến.
(Lãnh đạo Tỉnh đoàn tặng quà cho các em học sinh nghèo vượt khó tại trường TH và THCS Văn Tiến)
Cũng trong buổi sáng cùng ngày, lãnh đạo Tỉnh đoàn Yên Bái đã đến tặng quà cho thầy và trò của trường TH và THCS Văn Tiến và trường Tiểu học Yên Thịnh - Thành phố Yên Bái.