CTTĐT - Theo Kế hoạch của Ban An toàn giao thông tỉnh, “Ngày hội Ngày hội An toàn giao thông” năm 2019 sẽ được tổ chức từ 7h00’ - 11h30’ ngày 24/3/2019 (Chủ nhật) tại quảng trường 19/8, Trung tâm km 5 - Thành phố Yên Bái nhằm tuyên truyền, giáo dục nâng cao nhận thức, sự hiểu biết, ý thức tự giác và trách nhiệm của cán bộ, công chức, viên chức, thanh thiếu niên, học sinh, sinh viên và nhân dân khi tham gia giao thông.
Các đồng chí lãnh đạo tham gia hoạt động chạy hưởng ứng Ngày chạy Olympic tỉnh Yên Bái năm 2018
Dự kiến 5.000 người tham dự là cán bộ, công chức, viên chức, thanh thiếu niên, học sinh, sinh viên và nhân dân thành phố Yên Bái.
Ban An toàn giao thông tỉnh phối hợp tổ chức lồng ghép các hoạt động Ngày hội An toàn giao thông tỉnh Yên Bái 2019 với các hoạt động Ngày hội Thanh niên, Ngày chạy Olympic “Vì sức khỏe toàn dân” và giải Việt dã Báo Yên Bái do Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch, Báo Yên Bái, Đoàn Thanh niên cộng sản Hồ Chí Minh tỉnh Yên Bái đồng tổ chức.
Các hoạt động Ngày hội An toàn giao thông gồm: Tìm hiểu kiến thức về An toàn giao thông; tập huấn và Thi lái xe môtô an toàn; thi trình diễn trang phục thời trang chủ đề “Tuổi trẻ với an toàn giao thông”.
598 lượt xem
Ban Biên tập
Cổng thông tin điện tử tỉnh - Theo Kế hoạch của Ban An toàn giao thông tỉnh, “Ngày hội Ngày hội An toàn giao thông” năm 2019 sẽ được tổ chức từ 7h00’ - 11h30’ ngày 24/3/2019 (Chủ nhật) tại quảng trường 19/8, Trung tâm km 5 - Thành phố Yên Bái nhằm tuyên truyền, giáo dục nâng cao nhận thức, sự hiểu biết, ý thức tự giác và trách nhiệm của cán bộ, công chức, viên chức, thanh thiếu niên, học sinh, sinh viên và nhân dân khi tham gia giao thông.Dự kiến 5.000 người tham dự là cán bộ, công chức, viên chức, thanh thiếu niên, học sinh, sinh viên và nhân dân thành phố Yên Bái.
Ban An toàn giao thông tỉnh phối hợp tổ chức lồng ghép các hoạt động Ngày hội An toàn giao thông tỉnh Yên Bái 2019 với các hoạt động Ngày hội Thanh niên, Ngày chạy Olympic “Vì sức khỏe toàn dân” và giải Việt dã Báo Yên Bái do Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch, Báo Yên Bái, Đoàn Thanh niên cộng sản Hồ Chí Minh tỉnh Yên Bái đồng tổ chức.
Các hoạt động Ngày hội An toàn giao thông gồm: Tìm hiểu kiến thức về An toàn giao thông; tập huấn và Thi lái xe môtô an toàn; thi trình diễn trang phục thời trang chủ đề “Tuổi trẻ với an toàn giao thông”.