CTTĐT - Sáng nay, 24/8, Đại hội đại biểu Hội Liên hiệp Thanh niên (LHTN) Việt Nam tỉnh Yên Bái lần thứ V, nhiệm kỳ 2019 - 2024 chính thức khai mạc tại Trung tâm Hội nghị tỉnh với 370 đại biểu tham dự, trong đó có 219 đại biểu chính thức. Yên Bái là 1 trong 7 đơn vị được Trung ương Hội LHTN Việt Nam chọn là đơn vị tổ chức đại hội điểm.
Đại hội Hội Liên hiệp Thanh niên huyện Trạm Tấu lần thứ V
Với khẩu hiệu hành động: "Thanh niên Yên Bái - đoàn kết, bản lĩnh, sáng tạo, cống hiến, tình nguyện, phát triển”, Đại hội đại biểu Hội LHTN Việt Nam tỉnh Yên Bái lần thứ V, nhiệm kỳ 2019 - 2024 sẽ diễn ra từ ngày 24 - 25/8 tại Trung tâm Hội nghị tỉnh với 370 đại biểu tham dự, trong đó có 219 đại biểu chính thức.
Về nhân sự Đại hội, ngay sau khi Tỉnh ủy Yên Bái ban hành Chỉ thị số 26 CT/TU, ngày 17/12/2018 về việc lãnh đạo đại hội Hội LHTN Việt Nam các cấp tiến tới Đại hội Hội LHTN Việt Nam tỉnh Yên Bái lần thứ V, nhiệm kỳ 2019 - 2024, Ban Thư ký Ủy ban Hội LHTN Việt Nam tỉnh Yên Bái đã xây dựng Đề án nhân sự Ủy ban Hội tỉnh, các chức danh chủ tịch, phó chủ tỉnh, ủy viên Ban Thư ký… trình Tỉnh ủy và UBND tỉnh phê duyệt.
Theo đó, dự kiến số lượng Ủy viên Ủy ban Hội LHTN Việt Nam tỉnh Yên Bái khóa V là 39 đồng chí, trong đó 19 đồng chí là cán bộ Đoàn - Hội chuyên trách cấp tỉnh và huyện. Nhân sự Ban Thư ký Ủy ban Hội khóa V gồm 11 đồng chí; Ban kiểm tra gồm 5 đồng chí.
Các chức danh chủ chốt Hội tỉnh khóa V gồm 4 đồng chí, trong đó có 1 chủ tịch và 3 phó chủ tịch. Về đoàn đại biểu dự Đại hội đại biểu toàn quốc Hội LHTN Việt Nam khóa VIII, nhiệm kỳ 2019 - 2024 theo dự thảo đảm bảo cơ cấu, số lượng, thành phần Ủy ban Trung ương Hội phân bổ gồm 13 đồng chí.
Đại hội đại biểu Hội LHTN Việt Nam tỉnh Yên Bái lần thứ V có nhiệm vụ kiểm điểm, đánh giá kết quả thực hiện Nghị quyết Đại hội đại biểu Hội LHTN Việt Nam tỉnh Yên Bái lần thứ IV, nhiệm kỳ 2014 - 2019, xác định mục tiêu, nhiệm vụ công tác Hội và phong trào thanh niên nhiệm kỳ 2019 - 2024, xây dựng Hội LHTN Việt Nam tỉnh vững mạnh, tập hợp rộng rãi các tầng lớp thanh niên, cùng với các cấp, các ngành và nhân dân toàn tỉnh xây dựng tỉnh Yên Bái ngày càng phát triển.
820 lượt xem
Lan Hương
Cổng thông tin điện tử tỉnh - Sáng nay, 24/8, Đại hội đại biểu Hội Liên hiệp Thanh niên (LHTN) Việt Nam tỉnh Yên Bái lần thứ V, nhiệm kỳ 2019 - 2024 chính thức khai mạc tại Trung tâm Hội nghị tỉnh với 370 đại biểu tham dự, trong đó có 219 đại biểu chính thức. Yên Bái là 1 trong 7 đơn vị được Trung ương Hội LHTN Việt Nam chọn là đơn vị tổ chức đại hội điểm.
Với khẩu hiệu hành động: "Thanh niên Yên Bái - đoàn kết, bản lĩnh, sáng tạo, cống hiến, tình nguyện, phát triển”, Đại hội đại biểu Hội LHTN Việt Nam tỉnh Yên Bái lần thứ V, nhiệm kỳ 2019 - 2024 sẽ diễn ra từ ngày 24 - 25/8 tại Trung tâm Hội nghị tỉnh với 370 đại biểu tham dự, trong đó có 219 đại biểu chính thức.
Về nhân sự Đại hội, ngay sau khi Tỉnh ủy Yên Bái ban hành Chỉ thị số 26 CT/TU, ngày 17/12/2018 về việc lãnh đạo đại hội Hội LHTN Việt Nam các cấp tiến tới Đại hội Hội LHTN Việt Nam tỉnh Yên Bái lần thứ V, nhiệm kỳ 2019 - 2024, Ban Thư ký Ủy ban Hội LHTN Việt Nam tỉnh Yên Bái đã xây dựng Đề án nhân sự Ủy ban Hội tỉnh, các chức danh chủ tịch, phó chủ tỉnh, ủy viên Ban Thư ký… trình Tỉnh ủy và UBND tỉnh phê duyệt.
Theo đó, dự kiến số lượng Ủy viên Ủy ban Hội LHTN Việt Nam tỉnh Yên Bái khóa V là 39 đồng chí, trong đó 19 đồng chí là cán bộ Đoàn - Hội chuyên trách cấp tỉnh và huyện. Nhân sự Ban Thư ký Ủy ban Hội khóa V gồm 11 đồng chí; Ban kiểm tra gồm 5 đồng chí.
Các chức danh chủ chốt Hội tỉnh khóa V gồm 4 đồng chí, trong đó có 1 chủ tịch và 3 phó chủ tịch. Về đoàn đại biểu dự Đại hội đại biểu toàn quốc Hội LHTN Việt Nam khóa VIII, nhiệm kỳ 2019 - 2024 theo dự thảo đảm bảo cơ cấu, số lượng, thành phần Ủy ban Trung ương Hội phân bổ gồm 13 đồng chí.
Đại hội đại biểu Hội LHTN Việt Nam tỉnh Yên Bái lần thứ V có nhiệm vụ kiểm điểm, đánh giá kết quả thực hiện Nghị quyết Đại hội đại biểu Hội LHTN Việt Nam tỉnh Yên Bái lần thứ IV, nhiệm kỳ 2014 - 2019, xác định mục tiêu, nhiệm vụ công tác Hội và phong trào thanh niên nhiệm kỳ 2019 - 2024, xây dựng Hội LHTN Việt Nam tỉnh vững mạnh, tập hợp rộng rãi các tầng lớp thanh niên, cùng với các cấp, các ngành và nhân dân toàn tỉnh xây dựng tỉnh Yên Bái ngày càng phát triển.
Các bài khác
- Yên Bái: Tuyên dương thanh niên tiên tiến làm theo lời Bác giai đoạn 2014 - 2019 (24/08/2019)
- “Ngày thứ Bảy cùng dân” ở Văn Yên (24/08/2019)
- Yên Bái: Thành lập Đoàn kiểm tra liên ngành về an toàn thực phẩm trong dịp Tết Trung thu năm 2019
(23/08/2019)
- Không chỉ được "học chữ” mà còn được "rèn người” (23/08/2019)
- Đề phòng sạt lở đất đá khi xảy ra mưa lớn ở một số khu vực các huyện: Lục Yên, Trấn Yên, Yên Bình, Trạm Tấu, Văn Yên (22/08/2019)
- Họp báo công bố hoạt động Lễ hội Văn hóa, Du lịch Mường Lò và khám phá danh thắng Quốc gia Ruộng bậc thang Mù Cang Chải (22/08/2019)
- Cảnh báo nguy cơ lũ quét, sạt lở đất các khu vực trong tỉnh (22/08/2019)
- Hội thi “Cán bộ quản lý, giáo viên, nhân viên ngành Giáo dục và Đào tạo Yên Bái học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh” năm 2019 (21/08/2019)
- Đề phòng lốc, sét và gió giật mạnh trong cơn dông (21/08/2019)
- Đề xuất quy định về phòng cháy, chữa cháy rừng (21/08/2019)
Xem thêm »