CTTĐT - Trong khuôn khổ chương trình Đại hội đại biểu Hội Liên hiệp Thanh niên Việt Nam tỉnh Yên Bái lần thứ V, nhiệm kỳ 2019 – 2024, tối 24/8, tại Quảng trường 19/8 đã diễn ra Lễ tuyên dương Thanh niên tiên tiến làm theo lời Bác giai đoạn 2014 – 2019.
Đồng chí Dương Văn Tiến - Phó Chủ tịch UBND tỉnh tặng Bằng khen cho các cá nhân có thành tích xuất sắc
Dự chương trình tuyên dương, về phía Trung ương có đồng chí Nguyễn Hải Minh - Trưởng ban Quốc tế Trung ương Đoàn, Phó Chủ tịch Hội LHTN Việt Nam. Về phía Tỉnh Yên Bái có đồng chí Dương Văn Tiến – Phó Chủ tịch UBND tỉnh; đại diện lãnh đạo một số sở, ban, ngành, đoàn thể của tỉnh; lãnh đạo Hội LHTN Việt Nam các tỉnh phía Bắc; 219 đại biểu chính thức và trên 1000 đại biểu diễu diễn, đại biểu dự cổ vũ chương trình.
Tại Chương trình, UBND tỉnh đã tặng Bằng khen cho 15 gương mặt thanh niên tiên tiến; Ban thư ký Ủy ban hội LHTN Việt Nam tỉnh Yên Bái đã tặng Bằng khen cho 45 gương mặt thanh niên tiên tiến làm theo lời Bác giai đoạn 2019 – 2014.
Tiếp đó là đêm nhạc hội sôi động chào mừng Đại Hội đại biểu Hội LHTN Việt Nam tỉnh Yên Bái lần thứ V, nhiệm kỳ 2019 – 2024 với sự tham gia của các ca sỹ nổi tiếng đã mang đến một không khí sôi động, tràn đầy nhiệt huyết của thanh niên. Từ đó, góp phần kết nối, khơi dậy tài năng, sức sáng tạo, thể hiện khát vọng của tuổi trẻ, quyết tâm thực hiện thắng lợi nghị quyết của Đại hội, góp phần phát triển kinh tế - xã hội ở địa phương.
1773 lượt xem
Lan Hương
Cổng thông tin điện tử tỉnh - Trong khuôn khổ chương trình Đại hội đại biểu Hội Liên hiệp Thanh niên Việt Nam tỉnh Yên Bái lần thứ V, nhiệm kỳ 2019 – 2024, tối 24/8, tại Quảng trường 19/8 đã diễn ra Lễ tuyên dương Thanh niên tiên tiến làm theo lời Bác giai đoạn 2014 – 2019. Dự chương trình tuyên dương, về phía Trung ương có đồng chí Nguyễn Hải Minh - Trưởng ban Quốc tế Trung ương Đoàn, Phó Chủ tịch Hội LHTN Việt Nam. Về phía Tỉnh Yên Bái có đồng chí Dương Văn Tiến – Phó Chủ tịch UBND tỉnh; đại diện lãnh đạo một số sở, ban, ngành, đoàn thể của tỉnh; lãnh đạo Hội LHTN Việt Nam các tỉnh phía Bắc; 219 đại biểu chính thức và trên 1000 đại biểu diễu diễn, đại biểu dự cổ vũ chương trình.
Tại Chương trình, UBND tỉnh đã tặng Bằng khen cho 15 gương mặt thanh niên tiên tiến; Ban thư ký Ủy ban hội LHTN Việt Nam tỉnh Yên Bái đã tặng Bằng khen cho 45 gương mặt thanh niên tiên tiến làm theo lời Bác giai đoạn 2019 – 2014.
Tiếp đó là đêm nhạc hội sôi động chào mừng Đại Hội đại biểu Hội LHTN Việt Nam tỉnh Yên Bái lần thứ V, nhiệm kỳ 2019 – 2024 với sự tham gia của các ca sỹ nổi tiếng đã mang đến một không khí sôi động, tràn đầy nhiệt huyết của thanh niên. Từ đó, góp phần kết nối, khơi dậy tài năng, sức sáng tạo, thể hiện khát vọng của tuổi trẻ, quyết tâm thực hiện thắng lợi nghị quyết của Đại hội, góp phần phát triển kinh tế - xã hội ở địa phương.
Các bài khác
- “Ngày thứ Bảy cùng dân” ở Văn Yên (24/08/2019)
- Sáng nay chính thức khai mạc Đại hội đại biểu Hội Liên hiệp Thanh niên Việt Nam tỉnh Yên Bái lần thứ V, nhiệm kỳ 2019 - 2024 (24/08/2019)
- Yên Bái: Thành lập Đoàn kiểm tra liên ngành về an toàn thực phẩm trong dịp Tết Trung thu năm 2019
(23/08/2019)
- Không chỉ được "học chữ” mà còn được "rèn người” (23/08/2019)
- Đề phòng sạt lở đất đá khi xảy ra mưa lớn ở một số khu vực các huyện: Lục Yên, Trấn Yên, Yên Bình, Trạm Tấu, Văn Yên (22/08/2019)
- Họp báo công bố hoạt động Lễ hội Văn hóa, Du lịch Mường Lò và khám phá danh thắng Quốc gia Ruộng bậc thang Mù Cang Chải (22/08/2019)
- Cảnh báo nguy cơ lũ quét, sạt lở đất các khu vực trong tỉnh (22/08/2019)
- Hội thi “Cán bộ quản lý, giáo viên, nhân viên ngành Giáo dục và Đào tạo Yên Bái học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh” năm 2019 (21/08/2019)
- Đề phòng lốc, sét và gió giật mạnh trong cơn dông (21/08/2019)
- Đề xuất quy định về phòng cháy, chữa cháy rừng (21/08/2019)
Xem thêm »