CTTĐT - Sáng 12/10, đồng chí Đỗ Đức Duy - Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh đã đến thăm hỏi, động viên 02 gia đình có nhà bị sập và cuốn trôi hoàn toàn tại phường Pú Trạng, thị xã Nghĩa Lộ.
Đồng chí Chủ tịch UBND tỉnh Đỗ Đức Duy tặng quà gia đình chị Đinh Thị Hảo ở tổ 2, phường Pú Trạng, Nghĩa Lộ
Cùng đi có Lãnh đạo Văn phòng UBND tỉnh; lãnh đạo thị xã Nghĩa Lộ.
Đến thăm gia đình chị Đinh Thị Hảo ở tổ 2 và gia đình anh Mè Văn Thi ở tổ 15 phường Pú Trạng, đồng chí Chủ tịch UBND tỉnh Đỗ Đức Duy đã ân cần thăm hỏi, động viên và chia sẻ những mất mát về tài sản với các gia đình bị thiệt hại do mưa lũ gây ra. Đồng thời, mong muốn các gia đình cố gắng khắc phục khó khăn, sớm vươn lên ổn định cuộc sống.
![](/noidung/tintuc/PublishingImages/Tien-Lap/Quy%203/dsc_006%20kiem%20tra%20nha%20thi2.jpg)
![](/noidung/tintuc/PublishingImages/Tien-Lap/Quy%203/dsc_0064%20tang%20qua%20thi.jpg)
Đồng chí Chủ tịch UBND tỉnh Đỗ Đức Duy tặng quà gia đình anh Mè Văn Thi ở tổ 15, phường Pú Trạng, Nghĩa Lộ
Đồng chí Chủ tịch UBND tỉnh yêu cầu lãnh đạo phường Pú trạng và lãnh đạo thị xã Nghĩa Lộ cần quan tâm động viên và hỗ trợ các gia đình, thực hiện đúng các chính sách hỗ trợ, cứu trợ kịp thời cho các gia đình; đồng thời nhanh chóng rà soát tìm nơi ở mới an toàn để các gia đình dựng lại nhà cửa, sớm ổn định đời sống. Trước mắt tỉnh hỗ trợ mỗi hộ gia đình 25 triệu đồng.
![](/noidung/tintuc/PublishingImages/Tien-Lap/Quy%203/dsc_007%20thi%20xa%20tang%20qua0.jpg)
UBND thị xã Nghĩa Lộ đã trao tặng mỗi gia đình 5 triệu đồng.
781 lượt xem
Tiến Lập
Cổng thông tin điện tử tỉnh - Sáng 12/10, đồng chí Đỗ Đức Duy - Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh đã đến thăm hỏi, động viên 02 gia đình có nhà bị sập và cuốn trôi hoàn toàn tại phường Pú Trạng, thị xã Nghĩa Lộ.Cùng đi có Lãnh đạo Văn phòng UBND tỉnh; lãnh đạo thị xã Nghĩa Lộ.
Đến thăm gia đình chị Đinh Thị Hảo ở tổ 2 và gia đình anh Mè Văn Thi ở tổ 15 phường Pú Trạng, đồng chí Chủ tịch UBND tỉnh Đỗ Đức Duy đã ân cần thăm hỏi, động viên và chia sẻ những mất mát về tài sản với các gia đình bị thiệt hại do mưa lũ gây ra. Đồng thời, mong muốn các gia đình cố gắng khắc phục khó khăn, sớm vươn lên ổn định cuộc sống.
Đồng chí Chủ tịch UBND tỉnh Đỗ Đức Duy tặng quà gia đình anh Mè Văn Thi ở tổ 15, phường Pú Trạng, Nghĩa Lộ
Đồng chí Chủ tịch UBND tỉnh yêu cầu lãnh đạo phường Pú trạng và lãnh đạo thị xã Nghĩa Lộ cần quan tâm động viên và hỗ trợ các gia đình, thực hiện đúng các chính sách hỗ trợ, cứu trợ kịp thời cho các gia đình; đồng thời nhanh chóng rà soát tìm nơi ở mới an toàn để các gia đình dựng lại nhà cửa, sớm ổn định đời sống. Trước mắt tỉnh hỗ trợ mỗi hộ gia đình 25 triệu đồng.
UBND thị xã Nghĩa Lộ đã trao tặng mỗi gia đình 5 triệu đồng.