CTTĐT - Tối 15/11, Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh tổ chức khai mạc giải vô địch bóng chuyền tỉnh Yên Bái năm 2019.
Ban tổ chức tặng hoa và cờ lưu niệm cho các đơn vị tham gia thi đấu
Dự lễ khai mạc có đồng chí Nguyễn Văn Lịch - Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Nội chính Tỉnh ủy, Chủ tịch Liên đoàn Bóng chuyền tỉnh Yên Bái; lãnh đạo các sở, ban, ngành của tỉnh cùng đông đảo khán giả và người hâm mộ bóng chuyền trên địa bàn tỉnh.
Giải vô địch bóng chuyền tỉnh Yên Bái năm 2019 thu hút trên 100 vận động viên nam và nữ đến từ 10 đội thuộc các huyện, thị xã, thành phố trên địa bàn tỉnh. Trong đó có 6 đội nam và 4 đội nữ. Đội nam sẽ có 2 bảng thi đấu vòng tròn còn đội nữ tham gia 1 bảng thi đấu vòng tròn.
Ngay sau lễ khai mạc, các đội bóng đã bước vào thi đấu với tinh thần quyết tâm cao, khí thế tranh tài sôi nổi, đầy tinh thần thể thao. Qua đó, đã góp phần phát triển phong trào Toàn dân rèn luyện sức khỏe theo gương Bác Hồ vĩ đại, đồng thời, tạo sự đoàn kết, gắn bó giữa các đơn vị.
Giải vô địch bóng chuyền tỉnh Yên Bái năm 2019 sẽ diễn ra đến hết ngày 17/11.
913 lượt xem
Lan Hương
Cổng thông tin điện tử tỉnh - Tối 15/11, Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh tổ chức khai mạc giải vô địch bóng chuyền tỉnh Yên Bái năm 2019. Dự lễ khai mạc có đồng chí Nguyễn Văn Lịch - Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Nội chính Tỉnh ủy, Chủ tịch Liên đoàn Bóng chuyền tỉnh Yên Bái; lãnh đạo các sở, ban, ngành của tỉnh cùng đông đảo khán giả và người hâm mộ bóng chuyền trên địa bàn tỉnh.
Giải vô địch bóng chuyền tỉnh Yên Bái năm 2019 thu hút trên 100 vận động viên nam và nữ đến từ 10 đội thuộc các huyện, thị xã, thành phố trên địa bàn tỉnh. Trong đó có 6 đội nam và 4 đội nữ. Đội nam sẽ có 2 bảng thi đấu vòng tròn còn đội nữ tham gia 1 bảng thi đấu vòng tròn.
Ngay sau lễ khai mạc, các đội bóng đã bước vào thi đấu với tinh thần quyết tâm cao, khí thế tranh tài sôi nổi, đầy tinh thần thể thao. Qua đó, đã góp phần phát triển phong trào Toàn dân rèn luyện sức khỏe theo gương Bác Hồ vĩ đại, đồng thời, tạo sự đoàn kết, gắn bó giữa các đơn vị.
Giải vô địch bóng chuyền tỉnh Yên Bái năm 2019 sẽ diễn ra đến hết ngày 17/11.