CTTĐT - Sáng 22/11, tại Trụ sở Tiếp công dân tỉnh, đồng chí Nguyễn Văn Khánh - Phó Chủ tịch UBND tỉnh chủ trì buổi đối thoại giải quyết khiếu nại của bà Nguyễn Thị Dung, cư trú tại tổ 7 (tổ 12 cũ), phường Đồng Tâm, thành phố Yên Bái.
Đồng chí Nguyễn Văn Khánh - Phó Chủ tịch UBND tỉnh chủ trì Hội nghị
Dự buổi đối thoại có lãnh đạo Ủy ban MTTQ tỉnh, Đoàn Luật sư tỉnh, Hội Luật gia tỉnh, Ban Nội chính Tỉnh ủy, Ủy ban Kiểm tra Tỉnh ủy, lãnh đạo UBND thành phố Yên Bái…
Vụ việc khiếu nại của bà Nguyễn Thị Dung, cư trú tại tổ 7, phường Đồng Tâm, thành phố Yên Bái là vụ việc phức tạp, kéo dài. Thực hiện kế hoạch số 363/KH-TTCP ngày 20/3/2019 của Thanh tra Chính phủ về rà soát các vụ việc khiếu nại tồn đọng kéo dài, UBND tỉnh Yên Bái đã thành lập tổ công tác để rà soát lại vụ việc khiếu nại của bà Nguyễn Thị Dung.
![](/noidung/tintuc/PublishingImages/Thanh-Thuy/2019/Hoinghi/tiepcong%20dan%20nguyenthidung%20-%201.jpg)
Phát biểu tại buổi tiếp công dân, đồng chí Nguyễn Văn Khánh - Phó Chủ tịch UBND tỉnh nhấn mạnh, trên cơ sở kết quả rà soát của tổ công tác, kết quả đối thoại và quy định của pháp luật, UBND tỉnh Yên Bái sẽ ban hành quyết định giải quyết theo quy định.
807 lượt xem
Thanh Thủy
Cổng thông tin điện tử tỉnh - Sáng 22/11, tại Trụ sở Tiếp công dân tỉnh, đồng chí Nguyễn Văn Khánh - Phó Chủ tịch UBND tỉnh chủ trì buổi đối thoại giải quyết khiếu nại của bà Nguyễn Thị Dung, cư trú tại tổ 7 (tổ 12 cũ), phường Đồng Tâm, thành phố Yên Bái. Dự buổi đối thoại có lãnh đạo Ủy ban MTTQ tỉnh, Đoàn Luật sư tỉnh, Hội Luật gia tỉnh, Ban Nội chính Tỉnh ủy, Ủy ban Kiểm tra Tỉnh ủy, lãnh đạo UBND thành phố Yên Bái…
Vụ việc khiếu nại của bà Nguyễn Thị Dung, cư trú tại tổ 7, phường Đồng Tâm, thành phố Yên Bái là vụ việc phức tạp, kéo dài. Thực hiện kế hoạch số 363/KH-TTCP ngày 20/3/2019 của Thanh tra Chính phủ về rà soát các vụ việc khiếu nại tồn đọng kéo dài, UBND tỉnh Yên Bái đã thành lập tổ công tác để rà soát lại vụ việc khiếu nại của bà Nguyễn Thị Dung.
Phát biểu tại buổi tiếp công dân, đồng chí Nguyễn Văn Khánh - Phó Chủ tịch UBND tỉnh nhấn mạnh, trên cơ sở kết quả rà soát của tổ công tác, kết quả đối thoại và quy định của pháp luật, UBND tỉnh Yên Bái sẽ ban hành quyết định giải quyết theo quy định.