CTTĐT - Trong kỳ thi chọn học sinh giỏi quốc gia THPT 2019 - 2020, toàn tỉnh có 56 thí sinh dự thi. Số thí sinh đoạt giải là 27 thí sinh, tỷ lệ đạt giải 48,2%, trong đó 1 giải Nhất, 4 giải Nhì, 11 giải Ba và 11 giải khuyến khích. So với năm 2019 tăng 2 giải Nhì, 7 giải Ba.
Lãnh đạo Sở Giáo dục - Đào tạo, Hội Khuyến học tỉnh, Trường THPT Chuyên Nguyễn Tất Thành tặng quà cho 56 thí sinh dự thi
Học sinh đạt giải Nhất là em Bùi Thị Nhung, lớp 12 Lịch sử - Địa lý, trường THPT Chuyên Nguyễn Tất Thành với số điểm 17/20 điểm.
Kết quả của học sinh Yên Bái đã được nâng lên cả về số lượng và chất lượng. Yên Bái có vị trí cao trong khu vực, là tỉnh duy nhất trong 14 tỉnh miền núi phía Bắc có học sinh đạt giải Nhất, là 1 trong 21 tỉnh, thành phố có học sinh đạt giải Nhất.
777 lượt xem
Lan Hương
Cổng thông tin điện tử tỉnh - Trong kỳ thi chọn học sinh giỏi quốc gia THPT 2019 - 2020, toàn tỉnh có 56 thí sinh dự thi. Số thí sinh đoạt giải là 27 thí sinh, tỷ lệ đạt giải 48,2%, trong đó 1 giải Nhất, 4 giải Nhì, 11 giải Ba và 11 giải khuyến khích. So với năm 2019 tăng 2 giải Nhì, 7 giải Ba.Học sinh đạt giải Nhất là em Bùi Thị Nhung, lớp 12 Lịch sử - Địa lý, trường THPT Chuyên Nguyễn Tất Thành với số điểm 17/20 điểm.
Kết quả của học sinh Yên Bái đã được nâng lên cả về số lượng và chất lượng. Yên Bái có vị trí cao trong khu vực, là tỉnh duy nhất trong 14 tỉnh miền núi phía Bắc có học sinh đạt giải Nhất, là 1 trong 21 tỉnh, thành phố có học sinh đạt giải Nhất.