CTTĐT - UBND tỉnh vừa ban hành Quyết định phân bổ gạo bổ sung hỗ trợ học sinh học kỳ II năm học 2019-2020 theo quy định tại Nghị định số 116/2016/NĐ-CP ngày 18/7/2016 của Chính phủ.
Ảnh minh họa
Tổng số gạo phân bổ bổ sung là 102.235 kg. Trong đó, huyện Văn Chấn 10.518 kg; huyện Mù Cang Chải 64.414 kg; huyện Văn Yên 10.540 kg; huyện Trạm Tấu 16.763 kg.
Trên cơ sở số gạo được phân bổ, UBND tỉnh yêu cầu Sở Giáo dục và Đào tạo chủ trì, làm đầu mối phối hợp với Cục dự trữ Nhà nước khu vực Vĩnh Phú tổ chức giao, nhận, cấp phát gạo cho các địa phương đảm bảo đúng tiêu chuẩn, định mức và các quy định hiện hành. Xây dựng lịch cụ thể về thời gian giao, nhận, cấp phát gạo; hoàn thành việc giao, nhận gạo trước ngày 10/6/2020.
Ủy ban nhân dân các huyện, thị xã, thành phố có trách nhiệm tiếp nhận gạo hỗ trợ từ trung tâm huyện, thị xã, thành phố chuyển về cơ sở và phân phối gạo cho học sinh được hỗ trợ đảm bảo kịp thời và đúng đối tượng quy định; Kiểm tra số lượng, chất lượng gạo trước khi nhận bàn giao; Lấy mẫu, niêm phong mẫu, bố trí địa điểm tập kết đảm bảo yêu cầu cho việc cấp phát gạo đến từng cơ sở giáo dục. Chỉ đạo các cơ sở giáo dục mở sổ kế toán phản ánh đầy đủ tình hình và kết quả tiếp nhận về số lượng, chất lượng gạo theo hướng dẫn của Sở Tài chính. Đồng thời tổng hợp báo cáo về Sở Giáo dục và Đào tạo, Sở Tài chính để tổng hợp báo cáo Ủy ban nhân dân tỉnh và Bộ Tài chính.
812 lượt xem
Nguyễn Hiên
Cổng thông tin điện tử tỉnh - UBND tỉnh vừa ban hành Quyết định phân bổ gạo bổ sung hỗ trợ học sinh học kỳ II năm học 2019-2020 theo quy định tại Nghị định số 116/2016/NĐ-CP ngày 18/7/2016 của Chính phủ.Tổng số gạo phân bổ bổ sung là 102.235 kg. Trong đó, huyện Văn Chấn 10.518 kg; huyện Mù Cang Chải 64.414 kg; huyện Văn Yên 10.540 kg; huyện Trạm Tấu 16.763 kg.
Trên cơ sở số gạo được phân bổ, UBND tỉnh yêu cầu Sở Giáo dục và Đào tạo chủ trì, làm đầu mối phối hợp với Cục dự trữ Nhà nước khu vực Vĩnh Phú tổ chức giao, nhận, cấp phát gạo cho các địa phương đảm bảo đúng tiêu chuẩn, định mức và các quy định hiện hành. Xây dựng lịch cụ thể về thời gian giao, nhận, cấp phát gạo; hoàn thành việc giao, nhận gạo trước ngày 10/6/2020.
Ủy ban nhân dân các huyện, thị xã, thành phố có trách nhiệm tiếp nhận gạo hỗ trợ từ trung tâm huyện, thị xã, thành phố chuyển về cơ sở và phân phối gạo cho học sinh được hỗ trợ đảm bảo kịp thời và đúng đối tượng quy định; Kiểm tra số lượng, chất lượng gạo trước khi nhận bàn giao; Lấy mẫu, niêm phong mẫu, bố trí địa điểm tập kết đảm bảo yêu cầu cho việc cấp phát gạo đến từng cơ sở giáo dục. Chỉ đạo các cơ sở giáo dục mở sổ kế toán phản ánh đầy đủ tình hình và kết quả tiếp nhận về số lượng, chất lượng gạo theo hướng dẫn của Sở Tài chính. Đồng thời tổng hợp báo cáo về Sở Giáo dục và Đào tạo, Sở Tài chính để tổng hợp báo cáo Ủy ban nhân dân tỉnh và Bộ Tài chính.