CTTĐT - Sáng 15/5, Tỉnh đoàn Yên Bái tổ chức khánh thành bể bơi Trung tâm hoạt động thanh thiếu nhi. Tới dự có đồng chí Nguyễn Bình Minh - Ủy viên Ban Thường vụ, Chánh Văn phòng Trung ương đoàn; đồng chí Dương Văn Tiến - Phó Chủ tịch UBND tỉnh.
Các đồng chí lãnh đạo thăm quan bể bơi Trung tâm hoạt động thanh thiếu nhi
Công trình bể bơi Trung tâm hoạt động thanh thiếu nhi được xây dựng tại Trung tâm hoạt động thanh thiếu nhi tỉnh từ vốn Ngân sách Trung ương. Công trình được thực hiện từ ngày 26/6/2019 đến 17/4/2020. Quy mô đầu tư gồm 1 bể bơi chính là bể bơi ngoài trời không có khán đài, kích thước 13,5x25m, diện tích mặt bể 337m2; 1 bể vầy được thiết kế hình bán nguyệt với diện tích 45m2.
![](/noidung/tintuc/PublishingImages/catbangbeboi.jpg)
(Các đồng chí lãnh đạo cắt băng khánh thành bể bơi)
Đây là công trình phục vụ việc phát triển phong trào thể thao trong thanh thiếu niên; nâng cao chất lượng đời sống tinh thần và phát triển toàn diện văn, trí, thể, mỹ của thanh thiếu niên.
1984 lượt xem
Lan Hương
Cổng thông tin điện tử tỉnh - Sáng 15/5, Tỉnh đoàn Yên Bái tổ chức khánh thành bể bơi Trung tâm hoạt động thanh thiếu nhi. Tới dự có đồng chí Nguyễn Bình Minh - Ủy viên Ban Thường vụ, Chánh Văn phòng Trung ương đoàn; đồng chí Dương Văn Tiến - Phó Chủ tịch UBND tỉnh.Công trình bể bơi Trung tâm hoạt động thanh thiếu nhi được xây dựng tại Trung tâm hoạt động thanh thiếu nhi tỉnh từ vốn Ngân sách Trung ương. Công trình được thực hiện từ ngày 26/6/2019 đến 17/4/2020. Quy mô đầu tư gồm 1 bể bơi chính là bể bơi ngoài trời không có khán đài, kích thước 13,5x25m, diện tích mặt bể 337m2; 1 bể vầy được thiết kế hình bán nguyệt với diện tích 45m2.
(Các đồng chí lãnh đạo cắt băng khánh thành bể bơi)
Đây là công trình phục vụ việc phát triển phong trào thể thao trong thanh thiếu niên; nâng cao chất lượng đời sống tinh thần và phát triển toàn diện văn, trí, thể, mỹ của thanh thiếu niên.